Deprecated: Function mysql_db_query() is deprecated in /home/siamappl/domains/thaipetonline.com/public_html/board/index.php on line 76

Deprecated: mysql_db_query(): This function is deprecated; use mysql_query() instead in /home/siamappl/domains/thaipetonline.com/public_html/board/index.php on line 76

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/siamappl/domains/thaipetonline.com/public_html/board/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
กฏของการทั้งกระทู้ และข้อควรระวัง update 6/08/2010: เม่นแคระ , ชูการ์ไกรเดอร์ , ชินชิล่า , เฟอเรท
ย้ายเว็บบอร์ดใหม่ครับ รบกวนสมาชิกดำเนินการ ย้ายไปเล่นบอร์ดใหม่เราด้วยนะครับที่นี่ครับ http://www.thaipetonline.com/posts/index.php

ไทยเพ็ท
ไทยเพ็ท

หน้าแรกเว็บบอร์ด 1xx กระทู้ล่าสุด แลกลิ้งค์เว็บเรา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิกใหม่  
กรกฎาคม 23, 2017, 05:44:25 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
30941 กระทู้ ใน 2635 หัวข้อ โดย 28909 สมาชิก สมาชิกล่าสุด: - bkrvxaxa Most online today: 67 - most online ever: 653 (พฤศจิกายน 08, 2013, 08:32:06 PM)
หัวข้อข้อมูลสัตว์
ผู้สนับสนุนเว็บ
idogplaza
พื้นที่ โฆษณา
แค่ 600 บ. / 2 เดือน
อ่านรายระเอียด

ขนาด 150 x 150 px
08-9140-0008
หัวข้อข้อมูลสัตว์
ร่วมด้วยช่วยกันเด้อ..
ช่วยกันครับ

หัวข้อข้อมูลสัตว์ IM Chat Online
  ต้อง Login ก่อนครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กฏของการทั้งกระทู้ และข้อควรระวัง update 6/08/2010  (อ่าน 8627 ครั้ง)
ผู้ใหญ่บ้าน
Administrator
อพอลโล

แต้มขอบคุณ : -978

« เมื่อ: มีนาคม 08, 2010, 02:52:23 PM »

ข้อห้ามต่างๆ
1. ห้ามขายสัตว์ผิดกฏหมาย พบเห็นย้ายกระทู้ออกทันที หากทำบ่อยจะโดนตักเตือนและ ส่งกระทุ้ให้กรมป่าไม้ โดยไม่ต้องแจ้งให้เจ้าตัวทราบ..
2. ห้ามใช้คำพูดที่ไม่สุภาพ
3. ห้ามใช้คำพูดยุยง ให้เกิดเรื่อง
4. ห้ามทำการกล่าวหาบุคคลอื่นโดยไม่มี ข้อมูลหรือหลักฐานที่แน่นอน
5. ห้ามอ้างถึงบุคคลที่สามโดยเจ้าตัวไม่ยินยอม หรือ ไม่ได้รับอนุญาติ
6. ห้ามตั้งกระทู้ซ้ำๆกัน หลายๆกระทู้โดยไม่มีเหตุจำเป็น
7. ห้ามเอารูปสินค้าของคนอื่นมาเป็นสินค้าของตัวเอง
8. ห้ามโกหก หลอกลวง
9. ห้ามโพสข้อมูลเกี่ยวข้องกับการเมือง หรือ สีใดๆ ก็ตาม
10. ห้ามโพส ขอ สัตว์เลี้ยงเด็ดขาด..

ข้อควรระวัง
1. ระวังคนรับของฟรีไป แล้วเอาไปขายต่อ
2. ระวังการหลอกลวง ให้โอนเงิน แล้วไม่ทำการส่งสินค้า ท่านจะต้องมั่นใจก่อนถึงจะโอน
3. ระวังหลอกขายสินค้าที่ไม่ดีไม่ หากท่านไม่เห็นของก่อน
4. ระวังนัดรับสินค้าแล้ว ไม่มารับสินค้าตามนัด
5. ระวังนัดส่งสินค้าแล้ว ไม่มาส่งสินค้าตามนัด

ผมจะหามาเพื่มเรื่อยๆนะครับ

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ทางเว็บไซต์ ไม่ขอรับผิดชอบกรณีดังกล่าวนี้ ซึ่งอาจจะเป็นสาเหตุให้ท่านถุกหลอก ซื้อ ขาย ได้

1. การโอนเงินก่อนซื้อ
2. การตกลงรายละเอียดในการซื้อขายให้แน่นอน
3. การแอบอ้างชื่อ

สำหรับการติดต่อซื้อขาย ใดๆ การโอนเงินให้อีกฝ่ายก่อน ถือเป็นความเสี่ยงแก่การถูกโกง ดังนั้นในส่วนนี้
ต้องอาศัยความเชื่อใจเป็นหลัก ซึ่งหากมีปัญหาภายหลัง ทางเรายินดีให้ ข้อมูลแก่ผู้เสียหาย แต่ทางไราไม่สามารถ
ชดใช้ค่าเสียหายใดๆได้

สำหรับการตกลงซื้อขาย ควรที่จะนัดเวลา และสถานที่ รวมไปถึงสินค้า ประเภท หรือ สี เพศ สายพันธุ์ ให้แน่นอน เพื่อจะได้ไม่เข้าใจผิด
กันได้ในภายหลัง ไม่ต้องมาเสียเวลา และเสียอารมณ์

สำหรับการนัดแนะ หากจำเป็นต้องมีการเลื่อนวันนัด ให้รีบโทรแจ้งก่อนให้ที่ฝั่งทราบและเข้าใจให้ตรงกัน กรณีที่ติดต่อเลื่อนกันไม่ได้ก็ควรที่จะไปตามนัดเพื่อที่จะไม่ให้เสียเวลาทั้งสองฝ่ายและจะได้ไม่เข้าใจผิดกันด้วย

กรณีที่ทราบแน่นอนว่า วันนี้เป็นวันนัดส่งสินค้า ควรทำตัวให้สามารถติดต่อได้ ทั้งผู้มารับสินค้า และ ผู้ส่งสินค้า ทางที่ดีไม่ควรปิด กรณีที่ฉุกเฉินแบตหมด โทรศัพท์หาย ควรรีบโทรแจ้งอีกฝ่ายให้ทราบ ก่อน เพื่อจะไม่ให้เข้าใจผิดกันได้ครับ อย่างไรก็ตามอย่านิ่งนอนใจ หากท่านรู้ว่า ทานไม่สามารถติดต่ออีกฝ่ายได้ หรือ อีกฝ่ายติดต่อเราไม่ได้

ในวันนัดควรจะโทรยืนยันการนัดอีกครั้ง เช่นนัดไว้พรุ่งนี้ คืนนี้ก็โทรแจ้งยืนยัน พร้อม พรุ่งนี้เช้าก็โทรยืนยันนัด หรือ ก่อนท่านออกจากบ้านก็โทรหาอีกครั้งครับ พอไปถึงแล้วก็ควรที่จะโทรหากัน ทั้งสองฝ่าย หากอีกฝ่ายไม่โทรมา เมื่อถึงเวลานัดก็ควรที่จะโทรไปหา ด้วยไม่ใช่รอให้อีฝ่ายโทรมาแต่อย่างเดียวครับ ช่วยๆกัน

กรณีที่แอบอ้างชื่อ
ก่อนท่านจะซื้อสินค้า ควรตรวจสอบ ผู้ขายให้แน่นอนเสียก่อนไม่ใช่เพียงการแอบอ้างชื่อมาเพื่อที่จะขาย หากทำการนัดเจอแล้ว ตัวสินค้าไม่เป็นไปอย่างที่ต้องการ หรือว่าตกลงกันผิด หรือไม่พอใจในสินค้า ก็แนะนำว่าอย่าเอามาครับ ซึ่งถ้าหากเอามาแล้วมาบ่นทีหลัง ไม่ได้นะครับเพราะท่านเต็มใจที่จะซื้อมา ทั้งๆที่เห็นสินค้าแล้ว ดังนั้นหากเห็นสินค้าแล้ว ไม่ชอบก็ไม่ต้องเอามาครับ และ ก่อนซื้อก็ควรที่จะถามกันไว้ก่อนครับว่า หากไม่ชอบแล้วไม่เอาได้หรือป่าว หากเขาว่าได้ ก็ลองไปดูสินค้าก่อนครับ แต่หาก นัดมาสะไกล แล้วจะมาดูของเฉยๆก็ใช่เรื่องครับ ยังไงโตๆกันแล้ว ดูความเหมาะสมด้วยครับ

ทั้งหมดนี้หลายๆท่านคงทำกันอยู่แล้วครับ ผมเพียงแต่ออกมาแจ้งเท่านั้น เพราะ หลายต่อหลายครั้ง ทั้งสองฝ่ายไม่ได้ตั้งใจที่จะโกงกัน แต่เป็นเพียงความเข้าใจที่ไม่ตรงกันมากกว่า หากคุยกันดีๆ ตกลงกันดีๆ เรื่องหลายๆอย่างก็คงไม่เกิดขึ้นครับ

เรื่องการใช้คำพูดอีกอย่างครับ ยังไงก็อดๆทนๆไว้ด้วยครับ ช่วยๆกันครับสังคมจะน่าอยู่อีกเยอะครับ
สำหรับหากท่านใดมีปัญหาแนะนำ โทรไปเครียร์ หรือไม่ก้ ส่งข้อความไปเครียร์ งดการเน็บแนมตามกระทู้คู่กรณีเช่นเดียวกันครับ

เว็บแห่งนี้ผมจะขอเน้น ที่ความเป็นจริง หลักการที่ถูกต้องมาก่อนนะครับ ตัดสินเท่าที่ข้อมูลที่ผมมี
การย้ายกระทู้ การลบกระทู้ และการแสดงความคิดเห็น ผมจะกระทำให้เป็นกลางที่สุด ซึ่งหากท่านใดคิดว่าการตัดสินของผม เบียงเบน
หรือ เข้าข้างอีกฝ่าย สามารถแจ้งมาได้โดยตรงครับเพราะ บางครั้งผมตัดสินจากข้อมูลที่ผมมี หากท่านมีข้อมูลที่หักล้างกันได้ หรือ ถูกต้องกว่า
มีเหตุผลกว่าก็ควรที่จะแจ้งมาให้ผมทราบ หากไม่ทางผมขอตัดสินตาม ข้อมูลที่มีครับ

หากท่านใดมีความคิดเห็นอย่างไรเพิ่มเติมแจ้งหรือโพสไว้นะครับ
ขอบคุณมากครับ เพื่อประโยชน์แก่สมาชิกทุกๆท่าน และ บุคคลทุกท่านที่ใช้งานเว็บเราครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2010, 01:10:59 PM โดย ผู้ใหญ่บ้าน » บันทึกการเข้า

ขอบคุณสมาชิกทุกๆท่าน ที่ได้เข้ามาในบอร์ดของเราครับ..
รู้จักผมได้ที่ ---> http://siwakorn.induang.com

doctormuis
ลูกค้าเป็นคนสำคัญ
อพอลโล

แต้มขอบคุณ : 30

คนขายใจดี

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 08:48:15 PM »

emo135TH รับทราบ ขอโทษ และขอบคุณ  emo135TH emo289TH

doctormuisfarm ดอกเตอร์มุ่ยฟาร์ม โทรคุยกันได้นะคะ. 087 106 3456, 081 817 2551
อยู่จรัลฯ 31 สามแยกไฟฉาย สุดซอยตรงซ้ายมือมีสนามหญ้าค่ะ เชิญมากันนะคะ

>>กดเลย<<[/u

ojhoman
รถม้า ห้าแยก
**

แต้มขอบคุณ : 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 03:53:04 PM »

emo135TH  เป็นคำเตือนที่ดีมากๆครับ

I l3eaU KunG
อยากได้กระรอกบิน ราคาเบาๆ จัง ใครมีติดต่อมาหน่อยนะ
อพอลโล

แต้มขอบคุณ : 45

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2010, 04:10:02 PM »

~คนที่มาโพสขายโดนที่ไม่สมัครมาชิกอ่ะ   น่ากัว   ชอบมาหลอก~

neo
เราจะรักนายให้เหมือนกับที่นายรักเรา
รถตู้ ขาโฉบ

แต้มขอบคุณ : 10

snsugar@gmail.com

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2010, 01:55:46 AM »

รับทราบครับผม

ด้วยเหตุผลใดๆก็ตามแต่ ที่คุณจะไม่เลี้ยงเขาแล้ว รับชูการ์ทุกสภาพและพิการ โทร 089-106-1567
ขายลูกชูการ์
http://board.thaipetonline.com/index.php/topic,6123.0.html
กระเป๋าและอุปกรณ์ชูการ์
http://board.thaipetonline.com/index.php/topic,15004.0.html
http://www.evashop-thailand.com/

third25
ลูกบ้านหน้าใหม่
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 11, 2011, 12:10:59 AM »

โดนมาแล้วคับผม

http://board.thaipetonline.com/index.php/topic,22232.0.html

ล่าสุดเลย เซ้งคับ

crossbonex
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 07:28:31 PM »

emo131TH รับทราบครับ พอดีว่าจะหาของมาลงขายมั่ง แต่ตอนนี้ยังขาดประสบการณ์ขอสำรวจข้อมูลก่อน  อิอิอ

yserfsdfse
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2012, 10:51:22 PM »

ขอโทษทุกๆคน นะ
อ่านแล้ว อย่าหยุด กรุณาอ่านต่อ เพราะคุนได้โดนคำสาปนี้ไปแล้ว…. อ่านต่อเลย
เป็น เรื่องจริงที่เกิดขึ้นกับเด็กคนนึงในเทศบาล.ท่าเรือ เด็กคนนี้ชื่อนิ้งเป็นเด็กนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ สาม วันนั้นเป็นวันสอบซ่อม นิ้งได้มาที่ รร เพื่อที่จะสอบซ่อม ระหว่างที่รอเพื่อน ๆ อยู่นั้น นิ้ง ก้อเหลือบไปเห็นสิ่ง ๆ หนี่ง เขาเดินเข้ไปใกล้ ๆ กับสิ่ง ๆ นั้น มันคือกล่องใส่กระดาษกล่องหนึ่ง นิ้งนั้นไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไร แต่เขาก้อได้เก็บกล่องนั้นไป หลังจากที่เขาสอบซ่อมเสร็จแล้ว นิ้งและเพื่อน ๆ ก้อกลับบ้านทันที พวกเขาอยากรู้ว่าในกล่องนั้นมีอะไรซ่อนอยู่ ตกกลางคืนนิ้งและเพื่อน ๆ ก้อไปสนาม เดะเล่นและเปิดกล่อง ๆ นั้น ข้างในกล่องมีกระดาษสีดำเขียนอยู่หนึ่งแผ่น ในกระดาษแผ่นนั้นเขียนไว้ว่า * สวัสดี เราชื่อ”เปลวเทียน”เป็นเด็กนักเรียนคนนึง เราถูกฆาตกรโรคจิด ข่มขืนและค่าหมกอยู่ในป่าแห่งหนี่ง ที่นั่นหนาวเหน็บไม่มีแม้แต่เสียงหายใจของมนุษย์ เราพยายามร้......องให้คนมาช่วยแต่ก้อไม่มีคายมา ตอนนี้เราเหงาเหลือเกิน จะมีใครมาอยู่เป็นเพื่อนเราบ้างไหม ถ้าเทอไม่อยากให้เราลากเทอมาอยู่เป็นเพื่อนกันเรา จากนี้ไปเป็นเวลา 7 ชั่วโมง ขอให้เทอก็อปข้อความข้างบนนี้ ส่งต่อให้สื่ออะไรก้อได้ เป็นจำนวน 10 coppy แต่ถ้าเธอไม่ทำตาม อีก 7 ชั่วโมงนี้ฉันจะไปตามเทอมอยู่เป็นเพื่อน * หลังจากที่นิ้งได้อ่านนั้น เอก้อไม่เชื่อ และคิดว่ามีคนมาแกล้งเป็นเพียงแค่เรื่องไร้สาระ และไม่ยอมทำตาม 7 ชั่วโมงให้หลัง นิ้งและเพื่อน ๆ ก้อตาย โดยที่ไม่มีสาเหตุ ***********************************- เรื่องนี้เป็นเรื่องจริง จนถึงขณะนี้ หมอและตำรวจยังไม่สามารถรู้ได้ว่า เด็กเหล่านั้นตายได้เช่นไร __________ ตอนนี้พวกเทอได้อ่านกระทู้นี้ ก้อคงได้รับผลกระทบเหมือนกันหมด นั่นคือ เทอจะต้อง copy ข้อความนี้เป็นจำนวน 10 copy แต่ถ้าเทอไม่ทำตามที่เด็กคนนั้นขอ เทอจะต้องไปอยู่เป็นเพื่อกับเด็กคนนั้น อีก 7 ชั่วโมงให้หลัง ขอให้พวกเทอทุกคนโชคดี
(ปล ห้ามส่งมายังคนเดิมที่ส่งมาอีก ไม่งั้นจะรับโทษฐานคืน ตายดูเพิ่มเติม emo158TH emo158TH emo158TH emo158TH emo158TH emo158TH

wananya
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 08:42:50 PM »

สมัคร กระทู้ไม่ได้อ่า TT อีเมล์ ไม่ยอม ส่งมา ทำไงดี emo151TH

third
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 01:47:28 PM »

emo135THฝากนิดนึง เราเป็นคนชอบเลี้ยงสัตว์ หลายชนิด ในวงกการต่างๆ ขายแล้้ว ปิดกระทู้ด้วยจะดีมากคนที่เขาเข้ามาดู เเขาไม่รู้หรอกว่าท่านขายกันไปรึยัง เขาก็มากระทู้ต่อกัน แล้วก้ไม่มีเสียงตอบรับจากผู้ขาย
วงการอื่นๆเขาทำกันมาเป็นเยี่ยงอย่างที่ดี

1 . บอกถึงสิ้งของที่จะขาย

2. ลงรูปประกอบเพื่อการตัดสินใจ

3.ราคา ที่อยู่ ชัดเจน

ฝาก ท่านผู้ดูแลไว้ด้วยนะครับ ขอบคุรครับ emo135TH

No246
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 11:54:43 PM »

ทำไมผมตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ รบกวนช่วยตรวจสอบ แล้วแจ้งให้ทราบหน่อยได้มั้ยครับ

tatiyapapra
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 09:42:35 AM »

ผมลบกระทู้ไม่เปนครับ

tatiyapapra
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 09:47:42 AM »

ผมลบกระทู้ไม่เปนครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์