Deprecated: Function mysql_db_query() is deprecated in /home/siamappl/domains/thaipetonline.com/public_html/board/index.php on line 76

Deprecated: mysql_db_query(): This function is deprecated; use mysql_query() instead in /home/siamappl/domains/thaipetonline.com/public_html/board/index.php on line 76

Deprecated: preg_replace(): The /e modifier is deprecated, use preg_replace_callback instead in /home/siamappl/domains/thaipetonline.com/public_html/board/Sources/Load.php(225) : runtime-created function on line 3
สำหรับผู้เลี้ยงมือใหม่ "กรุณาศึกษาข้อมูลก่อนการเลี้ยงด้วยนะค่ะ": เม่นแคระ , ชูการ์ไกรเดอร์ , ชินชิล่า , เฟอเรท
ย้ายเว็บบอร์ดใหม่ครับ รบกวนสมาชิกดำเนินการ ย้ายไปเล่นบอร์ดใหม่เราด้วยนะครับที่นี่ครับ http://www.thaipetonline.com/posts/index.php

ไทยเพ็ท
ไทยเพ็ท

หน้าแรกเว็บบอร์ด 1xx กระทู้ล่าสุด แลกลิ้งค์เว็บเรา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิกใหม่  
กรกฎาคม 23, 2017, 05:39:30 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
30941 กระทู้ ใน 2635 หัวข้อ โดย 28909 สมาชิก สมาชิกล่าสุด: - bkrvxaxa Most online today: 67 - most online ever: 653 (พฤศจิกายน 08, 2013, 08:32:06 PM)
หัวข้อข้อมูลสัตว์
ผู้สนับสนุนเว็บ
idogplaza
พื้นที่ โฆษณา
แค่ 600 บ. / 2 เดือน
อ่านรายระเอียด

ขนาด 150 x 150 px
08-9140-0008
หัวข้อข้อมูลสัตว์
ร่วมด้วยช่วยกันเด้อ..
ช่วยกันครับ

หัวข้อข้อมูลสัตว์ IM Chat Online
  ต้อง Login ก่อนครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับผู้เลี้ยงมือใหม่ "กรุณาศึกษาข้อมูลก่อนการเลี้ยงด้วยนะค่ะ"  (อ่าน 17521 ครั้ง)
AoMjAnG
Administrator
อพอลโล

แต้มขอบคุณ : 220

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 04:50:26 PM »

http://pets.thaipetonline.com/pet-care/sugar-glider     หรือ

http://board.thaipetonline.com/index.php/board,6.0.html

จะได้มีความสุขทั้งคนเลี้ยงและสัตว์เลี้ยงที่รักของเรานะค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 01, 2010, 06:06:45 PM โดย AoMjAnG » บันทึกการเข้า

ผู้ใหญ่บ้าน
อพอลโล

แต้มขอบคุณ : -978

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2009, 11:58:00 AM »

คำเตือนทั้งหลายจากเราไม่ได้จงใจ
ในการกลั่นแกล้งผู้ใดแต่อย่างใด เพียงเพื่อความบริสุทธิ์ใจแก่ผู้ซื้อ และ ผู้ขาย เพื่อสังคมของสัตว์เลี้ยง
จะได้ยกระดับสูงขึ้น เพื่อความสงบสุข และจะได้ไม่มีบาปติดตัวด้วยครับ ก่อนจะกระทำความผิดใดๆ โปรดกลั่นกรองอีกสักนิด

สำหรับผู้ซื้อ และ ผู้ขาย
หากท่านยังจำเป็นต้องมีชิวิตในโลก internet ทำอะไรควรโปรงใส เพราะเรื่องแบบนี้สามารถตรวจสอบได้ครับ
การจะซื้อขาย หากท่านอยากตรวจสอบผู้ซื้อ หรือ ผู้ขาย ง่ายๆ สามารถนำ email หรือ เบอร์โทรติดต่อ หรือรายระเอียดต่างๆ
ที่ท่านรู้ search หาได้ที่ google.co.th หรือ ตามเว็บสัตว์เลี้ยงอื่นๆ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
หลายต่อหลายครั้ง ในการขายสินค้าบนโลก internet จำเป็น
ที่จะมีความเชื่อใจกันสูง ขายของบางอย่างจำเป็นต้องโองเงินก่อนรับสินค้า โปรดดูความน่าเชื่อถือจาก
ร้านค้าหรือผู้ขาย และเก็บรายระเอียดข้อมูลผู้ขายไว้เป้น ต้นทุนในการสืบค้นกรณีถูกหลอกขาย

- ระวังนัดรับของแล้วไม่มาตามนัด
- ระวังนัดส่งของแล้วไม่มาตามนัด
- ระวังหลอกให้โอนเงินแล้วไม่ส่งสินค้าตามที่ตกลง
- ระวังการโฆษณาชวนเชื่อ เกินความจริง
- การตกลงควรที่จะรอบคอบ การขอเปลี่ยนคืน
- ระวังการแอบอ้างชื้อในการโพสขาย

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

หลายต่อหลายครั้งที่ได้ยิน ผู้ซื้อมักหาซื้อสินค้าในราคาที่ถูกแสนจะถูก แล้วนำไปโพสขายต่อ
โดยการเปลี่ยนชื่อเป็นอีกชื่อหนึ่ง ดังนั้นเรื่องนี้ควรระมัดระวังกันไว้ด้วยนะครับ รวมไปถึงการโพสแจกด้วยครับ
สิ่งที่ท่านแจกอาจจะกลายเป็นสินค้าไปได้ครับ ยังไงก็ควรระวังไว้ครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

โปรดตรวจสอบรูปตัวอย่างสินค้าของท่านด้วย ในบางครั้งบางกรณี ผู้ขายไม่ได้จำรูป
ตัวอย่างสินค้าที่แท้จริงมาโพสขาย แล้วบอกว่าเป็นของตัวผู้ขายเอง ทำให้ผู้ซื้อเข้าใจผิด ในส่วนนี้ผู้ขายโปรดแสดงความบริสุทธิ์ใจ
แจ้งไว้กับรายระเอียดสินค้าเกี่ยวกับแหล่งที่มาของรูป และข้อมูล

การนำรูปของเว็บและรูปของผู้อื่นไปใช้ โดยไม่บอกกล่าว ถือว่าเป็นความผิด แต่หากท่าน
ลิ้งค์กลับมาหาเจ้าของรูป หรือ แจ้งบอกแหล่งที่มาสักนิด ถือว่าท่านไม่ได้ตั้งใจในการ คัดลอกรูปและเนื้อหา

หลายต่อหลายครั้งที่ผมพบเจอ
ผู้ขายนำรูปของเว็บของเราไปแปะที่เว็บของตัวเองรวมไปถึงเนื้อหาหลายๆส่วน แล้วไม่ได้
อ้างอิงแหล่งที่มา กลับมาหาเรา ทั้งนี้ได้มีสมาชิกแจ้งมาหลายต่อหลายท่าน รวมไปถึงสมาชิกบางท่าน
ก็หลงโดน copy รูปไปใช้ในการซื้อขายสินค้าของคนอื่น

ดังนั้นหากผู้ใดกระทำการเช่นนี้อยู่ ช่วยปรับปรุงเนื้อหาของท่าน ให้เคดิต กับเจ้าของที่ได้ทำการ
copy มาด้วยครับ เพื่อความบริสุทธิ์ใจครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณสมาชิกทุกๆท่าน ที่ได้เข้ามาในบอร์ดของเราครับ..
รู้จักผมได้ที่ ---> http://siwakorn.induang.com

น้องสุดซ่า นู๋ปีใหม่ ตรุษจีน
รถตู้ ขาโฉบ

แต้มขอบคุณ : 0

นู๋ปีใหม่ ตรุษจีน สงกราน วาเลนไทและคริสมัส

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 01:26:58 AM »

emo135THขอบคุนค่ะ

thai
ลูกบ้านหน้าใหม่
*

โมนาวี

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2010, 05:57:18 PM »

เป็นสิ่งที่ทำให้เสียใจและเสียเวลาเป็นอย่างมาก emo151TH ยิ่งถ้าทำให้เราเสียเงินด้วยล่ะก็ emo136TH

สนใจทำธุรกิจออนไลน์
ติดต่อ hugbig@hotmail.com

doctormuis
ลูกค้าเป็นคนสำคัญ
อพอลโล

แต้มขอบคุณ : 30

คนขายใจดี

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 08:52:56 PM »

emo135TH รับทราบ และขอบคุณ  emo289TH

doctormuisfarm ดอกเตอร์มุ่ยฟาร์ม โทรคุยกันได้นะคะ. 087 106 3456, 081 817 2551
อยู่จรัลฯ 31 สามแยกไฟฉาย สุดซอยตรงซ้ายมือมีสนามหญ้าค่ะ เชิญมากันนะคะ

>>กดเลย<<[/u

naja
•_•
รถม้า ห้าแยก
**

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2010, 11:29:43 AM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

Cho-R
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2010, 01:13:18 PM »

ขอบคุณมากค่ะ  มือใหม่เหมือนกันจะได้ระวังๆๆไว้

sssitsss
ลูกบ้านหน้าใหม่
*

แต้มขอบคุณ : 1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2010, 01:24:31 PM »

ลิงค์เสียครับ ช่วยทำให้หน่อย

AoMjAnG
อพอลโล

แต้มขอบคุณ : 220

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2010, 06:05:59 PM »

แก้ให้เรียบร้อยแล้วค่ะ

cfyannawa2
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:19:56 PM »

พี่ทำไมสมัครสมาชิกไม่ได้

หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์